วันพุธที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566 สวทช. จัดสัมมนาในหัวข้อ “Sustainability in Food Industry”ภายใต้โครงการเร่งการเติบโตของผู้ประกอบการเทคโนโลยีในอุตสาหกรรมอาหาร (Food Accelerate) ณ ห้องแถลงข่าว ชั้น 1 อาคารพระจอมเกล้า กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม โดยในงานสัมมนานี้ ดร.กอบกุล เหล่าเท้ง บรรยายเรื่อง “New Engine for Food Sustainability” และมีการประชาสัมพันธ์ FoodSERP
![](https://www.nstda.or.th/foodserp/wp-content/uploads/2023/06/foodser-pr-01-01.jpg)
![](https://www.nstda.or.th/foodserp/wp-content/uploads/2023/06/foodser-pr-01-02.jpg)