จดหมายข่าว สวทช. ปีที่ 4 ฉ.1 – นาโนเทค สวทช. จับมือ มูลนิธิชัยพัฒนา เพิ่มมูลค่าทางเศรษฐกิจของชาน้ำมันและงาม้อนด้วยนาโน เพื่อการนำไปใช้และสร้างอาชีพอย่างยั่งยืน
16 เม.ย. 2561
0
จดหมายข่าว สวทช. ย่อย
นาโนเทค สวทช. จับมือ มูลนิธิชัยพัฒนา เพิ่มมูลค่าทางเศรษฐกิจของชาน้ำมันและงาม้อนด้วยนาโน
เพื่อการนำไปใช้และสร้างอาชีพอย่างยั่งยืน
ณ ห้องประชุมชั้น 3 อาคารสำนักงานมูลนิธิชัยพัฒนา : สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.) โดย ศูนย์นาโนเทคโนโลยีแห่งชาติ (นาโนเทค) ลงนามบันทึกข้อตกลงการบริหารจัดการและจัดสรรผลประโยชน์ในทรัพย์สินทางปัญญาฯ ร่วมกับมูลนิธิชัยพัฒนา ในการดำเนินงานโครงการวิจัยพัฒนาและประยุกต์ใช้นาโนเทคโนโลยีเพื่อเพิ่มมูลค่าชาน้ำมันและงาม้อน สู่การถ่ายทอดเทคโนโลยีและการนำไปใช้อย่างยั่งยืน โดยมี ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล กรรมการและเลขาธิการมูลนิธิชัยพัฒนา เป็นประธาน พร้อมด้วย ดร.วรรณี ฉินศิริกุล ผู้อำนวยการศูนย์นาโนเทค สวทช. และผู้บริหาร
อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.nstda.or.th/th/news/11892-20180327
16 เม.ย. 2561
0
แชร์หน้านี้: