จดหมายข่าว สวทช. ปีที่ 4 ฉ.4 – เปิดโครงการ Kidbright และ Fab Lab พัฒนาต่อยอดความคิดสร้างสรรค์และเสริมทักษะการเป็นนวัตกรรมของเยาวชนไทย ขับเคลื่อนประเทศไทย 4.0
10 ก.ค. 2561
0
จดหมายข่าว สวทช. ย่อย
เปิดโครงการ Kidbright และ Fab Lab พัฒนาต่อยอดความคิดสร้างสรรค์
และเสริมทักษะการเป็นนวัตกรรมของเยาวชนไทย ขับเคลื่อนประเทศไทย 4.0
8 มิถุนายน 2561- ศูนย์ประชุมธรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต : ดร.สุวิทย์ เมษินทรีย์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ Coding at School เพื่อพัฒนาทักษะความเป็นนวัตกรในเด็กและเยาวขนไทย พร้อมชมนิทรรศการผลงานจากความคิดสร้างสรรค์ของนักเรียนโรงเรียนต่างๆ ผ่านบอร์ดสมองกลฝังตัว KidBright และตัวอย่างอุปกรณ์จากโครงการ Fabrication Lab เพื่อเสริมทักษะความเป็นนวัตกรของเด็กและเยาวชนไทย สู่การเป็น Makers Nation ขับเคลื่อนประเทศไทย 4.0 โดยมี ดร.ณรงค์ ศิริเลิศวรกุล ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.) และคณะผู้บริหาร สวทช. ให้การต้อนรับ
อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.nstda.or.th/th/news/12038-20180608-kidbright
10 ก.ค. 2561
0
แชร์หน้านี้: