กิจกรรมการนิเทศและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย (แบบออนไลน์)
10 ก.ค. 2566
0
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีเพื่อพัฒนาการศึกษาและคุณภาพชีวิตสำหรับผู้ด้อยโอกาส
มูลนิธิเทคโนโลยีสารสนเทศตามพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี จัดกิจกรรมการนิเทศและแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อย (แบบออนไลน์) สำหรับครูระดับระดับประถมศึกษาปีที่ 1 ในวันจันทร์ที่ 10 กรกฎาคม 2566 มีวัตถุประสงค์เพื่อนิเทศ ติดตาม และแลกเปลี่ยนเรียนรู้เกี่ยวกับการดำเนินงานโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยในโรงเรียน การจัดทำโครงงานเพื่อเตรียมการประเมินตราพระราชทาน และร่วมแก้ปัญหา อุปสรรค และหาแนวทางแก้ไข เพื่อให้สามารถดำเนินงานโครงการบ้านนักวิทยาศาสตร์น้อยได้ตามแผนงานต่อไป กิจกรรมดังกล่าวมีผู้เข้าร่วมกิจกรรม 23 คน จาก 8 โรงเรียน โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ชนกพร ธีระกุล จากคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสงขลา ร่วมเป็นคณะวิทยากรในการจัดอบรมดังกล่าว
10 ก.ค. 2566
0
แชร์หน้านี้: